மிக்ஸட் தோசை

0
189

 

தேவையானவை:

துவரம்பருப்பு

உளுத்தம்பருப்பு

கடலைப்பருப்பு

பாசிப்பருப்பு (கலந்தது) – ஒரு கப்

பச்சரிசிஒன்றரை கப்

புழுங்கலரிசிஒரு கப்

தேங்காய் துருவல்அரை கப்

உப்பு, எண்ணெய்தேவையான அளவு.

தாளிக்க:

பெரிய வெங்காயம் – ஒன்று

பச்சை மிளகாய் – 4

சீரகம் – ஒரு டீஸ்பூன்

பெருங்காயத்தூள்

கறிவேப்பிலை – சிறிதளவு.

செய்முறை: அரிசி, பருப்பை தனித்தனியாக இரண்டு மணி நேரம் ஊற வைத்து கரகரப்பாக அரைக்கவும். கடைசியாக உப்பு, தேங்காய் துருவல் போட்டு ஒரு சுற்று சுற்றி எடுக்கவும். கடாயில் கொஞ்சம் எண்ணெய் விட்டு, பொடியாக நறுக்கிய வெங்காயம், பச்சை மிளகாய், கறிவேப்பிலை போட்டு வதக்கி.. சீரகம், பெருங்காயத்தூள் சேர்த்து மீண்டும் வதக்கி, மாவில் கொட்டவும். மாவை, தோசைக் கல்லில் மெல்லியதாக விட்டு, இருபுறமும் எண்ணெய் விட்டு, வேகவிட்டு, பரிமாறவும்.

அவியல், இதற்கு சூப்பரான சைட் டிஷ்!

தோசை முறுகலாக வருவதற்கு… முதலில் அரிசியைப் போட்டு, பாதி அரைத்தவுடன் ஊற வைத்த பருப்புகளைப் போட்டு அரைக்கவும். இந்த மாவை புளிக்க வைக்காமல் உடனே செய்ய வேண்டும். மாவானது, இட்லி மாவு பதத்தில் இருக்க வேண்டும்.

NO COMMENTS

LEAVE A REPLY